| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7693/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 08 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 1386/TB-PTPL ngày 20/06/2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Chế phẩm làm khô đã điều chế, thành phần chính là muối Coban của axit béo hữu cơ trong dung môi hữu cơ AD 90 COO 8%. (Mục 14 tại tờ khai Hải quan). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Alkana Việt Nam; Địa chỉ: Số 6, VSIP II, Dân Chủ, KCN VSIP II, Thủ Dầu Một, Bình Dương; MST: 3700798245. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10084964972/A12 ngày 06/05/2016 đăng ký tại: Chi cục HQ KCN Mỹ Phước (Cục HQ tỉnh Bình Dương). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm làm khô đã điều chế, thành phần gồm muối cobalt của 2-ethyl hexanoic acid trong dung môi hữu cơ, dạng lỏng. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm làm khô đã điều chế, thành phần gồm muối cobalt của 2-ethyl hexanoic acid trong dung môi hữu cơ, dạng lỏng. thuộc nhóm 3211.00.00 “Chất làm khô đã điều chế”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.