BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7545/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 24 tháng 12 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 3 tại Thông báo số 129/TB-KĐ3 ngày 19/01/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Phụ gia thực phẩm- Chế phẩm Hương gà nướng dùng trong thực phẩm CHICKEN BBQ FLAVOUR POWDER BK520196 (mục 4 Tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Brenntag Việt Nam; Địa chỉ: 202 Hoàng Văn Thụ, P. 9, Q. Phú Nhuận, TP. HCM; Mã số thuế: 0310474190.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10174380334/A41 ngày 04/12/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan QL hàng Đầu tư - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Gia vị hỗn hợp có thành phần chính gồm: hỗn hợp hương liệu, sodium glutamate, muối NaCl, đường ... ,dạng bột.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Gia vị hỗn hợp có thành phần chính gồm: hỗn hợp hương liệu, sodium glutamate, muối NaCl, đường,... ,dạng bột.

thuộc nhóm 21.03 “Nước xốt và các chế phẩm làm nước xốt; đồ gia vị hỗn hợp và bột canh hỗn hợp; bột mịn và bột thô từ hạt mù tạt và mù tạt đã chế biến”, phân nhóm 2103.90 “- Loại khác”, mã số 2103.90.40 “ - - Gia vị hỗn hợp khác và bột canh hỗn hợp, kể cả bột tôm (belachan)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.