BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 751/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 31 tháng 01 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại thông báo số 61/TB-KĐ4 ngày 16/01/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Dây cặp nhiệt dùng để truyền tín hiệu nhiệt cho máy xử lý nhiệt /HEAT TREATMENT EQUIPMENT HEAT WIRE THERMOCOUPLEK-20-1-321 1300// K20-1-321, 305m/roll, Temp. 870~900. (Mục 01 tờ khai).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Hệ thống điện GE Việt Nam; địa chỉ: Khu kinh tế Dung Quất, thôn Tuyết Diêm 3, Xã Bình Thuận, Huyện Bình Sơn, Quảng Ngãi; mã số thuế: 4300789833.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10207229352/A12 ngày 21/6/2018 tại Chi cục Hải quan CK Cảng Dung Quất - Cục Hải quan tỉnh Quảng Ngãi.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dây dẫn dùng cho cặp nhiệt điện (Thermocouple), chưa lắp với đầu nối điện, điện áp không quá 80V, có cấu tạo: lớp vỏ bọc ngoài cùng làm từ sợi thủy tinh, bên trong gồm 2 dây dẫn song song có lớp cách điện cũng làm từ sợi thủy tinh, lõi của mỗi dây có đường kính 0,381 mm, một dây có lõi là hợp kim với thành phần chính là crôm và niken, dây còn lại lõi là hợp kim có thành phần chính là nhôm và niken

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dây dẫn dùng cho cặp nhiệt điện (Thermocouple), chưa lắp với đầu nối điện, điện áp không quá 80V, có cấu tạo: lớp vỏ bọc ngoài cùng làm từ sợi thủy tinh, bên trong gồm 2 dây dẫn song song có lớp cách điện cũng làm từ sợi thủy tinh, lõi của mỗi dây có đường kính 0,381 mm, một dây có lõi là hợp kim với thành phần chính là crôm và niken, dây còn lại lõi là hợp kim có thành phần chính là nhôm và niken

thuộc nhóm 85.44 “Dây điện, cáp điện (kể cả cáp đồng trục) có cách điện (kể cả loại đã tráng men cách điện hoặc mạ lớp cách điện) và dây dẫn có cách điện khác, đã hoặc chưa gắn với đầu nối; cáp sợi quang, làm bằng các bó sợi đơn có vỏ bọc riêng biệt từng sợi, có hoặc không gắn với dây dẫn điện hoặc gắn với đầu nối”, phân nhóm “- Dây dẫn điện khác, dùng cho điện áp không quá 1.000 V”, phân nhóm 8544.49 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Loại không dùng cho viễn thông, điện áp không quá 80 V”, phân nhóm “- - - - Loại khác”, mã số 8544.49.29 “- - - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.