BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 7392/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 17 tháng 12 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 2733/TB-KĐ3 ngày 26/10/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Trà Phổ Nhĩ (Di-et Pu-Erh tea) dạng túi lọc, hạn sử dụng: 07.06.2019, Khối lượng: 175g/gói (5g/túi lọc x 35 túi lọc), hàng mới 100%.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH SX-TM TH Minh Hương; Địa chỉ: 88/20 đường số 9, P.9, Q.Gò Vấp, TP.Hồ Chí Minh; Mã số thuế: 0313800124.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10219241606/A11 ngày 29/8/2018 tại Chi cục HQ CKSBQT Tân Sơn Nhất (Cục Hải quan TP.Hồ Chí Minh).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chè đen đã ủ men, đã đóng gói bán lẻ khối lượng tịnh 175g (5g/túi lọc x 35 túi lọc)/gói.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chè đen đã ủ men, đã đóng gói bán lẻ khối lượng tịnh 175g (5g/túi lọc x 35 túi lọc)/gói.

Thuộc nhóm 09.02Chè, đã hoặc chưa pha hương liệu”, phân nhóm 0902.30 “- Chè đen (đã ủ men) và chè đã ủ men một phần, đóng gói sẵn trọng lượng không quá 3kg”, mã số 0902.30.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.