| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 7279/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 11 tháng 12 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 2772/TB-KĐ3 ngày 02/11/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Lưới đan ở mắt nối bằng thép: CRIMPED WIRE MESH, kích thước: 0,4mm x 1m x 20m (mục 09 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH thương mại Spider Sài Gòn. Địa chỉ: 519/5-519/7 Kinh Dương Vương, Khu phố 6, P. An Lạc, Q. Bình Tân, TP. Hồ Chí Minh. MST: 0314114985. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10150904040/A11 ngày 15/7/2017 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Sài Gòn KV I - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Lưới đan bằng thép (không được hàn ở mắt lưới) không hợp kim được mạ kẽm, có kích thước mặt cắt ngang ≈ Ø0.5mm và có cỡ mắt lưới ≈ 25mm2 |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Lưới đan bằng thép (không được hàn ở mắt lưới) không hợp kim được mạ kẽm, có kích thước mặt cắt ngang ≈ Ø0.5mm và có cỡ mắt lưới ≈ 25mm2 thuộc nhóm 73.14 “Tấm đan (kể cả đai liền), phên, lưới và rào, làm bằng dây sắt hoặc thép; sản phẩm dạng lưới được tạo hình bằng phương pháp đột dập và kéo dãn thành lưới bằng sắt hoặc thép”, phân nhóm “- Tấm đan, phên, lưới và rào khác”, mã số 7314.41.00 “- - Được mạ hoặc tráng kẽm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.