BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN

-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 6628/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 21 tháng 07 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 733/TB-PTPL ngày 6/7/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mặt bảo vệ camera (bằng kính chống xước) của điện thoại di động

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH SR Hanoi Daedong;

Địa chỉ: Lô H-04, KCN Quế Võ (khu mở rộng), Phương Liễu, Quế Võ, Bắc Ninh; MST: 2300534302

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10039099852/A41 ngày 7/5/2015 đăng ký tại Đội TTHQ quản lý các khu công nghiệp Quế Võ - Chi cục HQ Bắc Ninh (Cục Hải quan Bắc Ninh)

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mặt bảo vệ camera bằng kính cho điện thoại di động (bộ phận của điện thoại di động)

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mặt bảo vệ camera bằng kính cho điện thoại di động (bộ phận của điện thoại di động)

thuộc nhóm 85.17 “Bộ điện thoại, kể cả điện thoại di động (telephones for cellular networks) hoặc điện thoại dùng cho mạng không dây khác; thiết bị khác để truyền và nhận tiếng, hình ảnh hoặc dữ liệu khác, kể cả các thiết bị viễn thông nối mạng hữu tuyến hoặc không dây (như loại sử dụng trong mạng nội bộ hoặc mạng diện rộng), trừ loại thiết bị truyền và thu của nhóm 84.43, 85.25, 85.27 hoặc 85.28”; phân nhóm 8517.70 - Bộ phận; phân nhóm - - Của thiết bị truyền dẫn, trừ loại dùng cho phát thanh sóng vô tuyến hoặc thiết bị phát truyền hình, hoặc của loại thiết bị thu hoặc để gọi, báo hiệu hoặc nhắn tin và thiết bị cảnh báo bằng tin nhắn, kể cả máy nhắn tin; mã số 8517.70.21 - - - Của điện thoại di động (telephones for cellular networks) tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.