BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 654/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 25 tháng 01 năm 2016

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại-Chi nhánh tại Hải Phòng tại thông báo số 375/TB1-CNHP ngày 02/12/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Súp ngô dạng bột hiệu Hokkai Yamato-Corn Soup 49.5g x 48 hộp/thùng. Hàng mới 100% (Mục 3).

2. Đơn vị xuất khẩu: Công ty cổ phần Phượng Hoàng; Địa chỉ: 18/2C KĐT Trung Yên, Phường Yên Hòa, Quận Cầu Giấy, Hà Nội; Mã số thuế: 0100639311.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10059661545/A11 ngày 20/10/2015 tại Chi cục Hải quan CK Cảng Hải Phòng KV I- Cục Hải quan TP Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm thực phẩm để chế biến súp có thành phần chính là tinh bột, đạm, đường, chất béo, muối, dạng bột, đóng gói 49.5 gam/hộp.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm để chế biến súp có thành phần chính là tinh bột, đạm, đường, chất béo, muối, dạng bột, đóng gói 49.5 gam/hộp.

Thuộc nhóm 21.04 “Súp và nước xuýt và chế phẩm để làm súp và nước xuýt; chế phẩm thực phẩm đồng nhất”, phân nhóm 2104.10 “- Súp và nước xuýt và chế phẩm để làm súp và nước xuýt”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 2104.10.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.