BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 618/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 31 tháng 01 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 5 tại thông báo số 01/TB-KĐ5 ngày 10/11/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Tro xỉ thu được từ gia công antimon.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH kim loại màu Quảng Ninh; Mã số thuế: 5700686150; Địa chỉ: Thôn Tân Tiến, xã Dương Huy, TP Cẩm Phả, tỉnh Quảng Ninh, Việt Nam.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: Tờ khai số: 10163656592/A42 ngày 02/10/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK cảng Cẩm Phả - Cục Hải quan tỉnh Quảng Ninh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Xỉ quặng thu được từ quá trình gia công, tuyển luyện, thu hồi quặng, có chứa antimon, dạng hạt.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Xỉ quặng thu được từ quá trình gia công, tuyển luyện, thu hồi quặng, có chứa antimon, dạng hạt.

thuộc nhóm 26.20 “Xỉ, tro và cặn (trừ loại thu được từ quá trình sản xuất sắt hoặc thép), có chứa arsenic, kim loại hoặc các hợp chất của chúng”, phân nhóm “- Loại khác”, mã số 2620.91.00 “- - Chứa antimon, berily, cađimi, crom hoặc các hỗn hợp của chúng”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.