BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4389/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 18 tháng 10 năm 2022

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Căn cứ Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 2 tại Thông báo số 777/TB-KĐ2 ngày 15/8/2022 thay thế Thông báo số 751/TB-KĐ2 ngày 20/5/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Sản phẩm AdBlue dùng để xử lý khí thải cho động cơ Diesel. Thành phần chính Ure 32,5% và nước 67,5%. Không dùng trong y tế và thực phẩm. Bao bì can nhựa 10,9 Kg. Hàng mới 100% (Mục 1 tờ khai hải quan)

2. Đơn vị xuất khẩu/ nhập khẩu: Công Ty Cổ Phần Việt Đức

Địa chỉ: Số 274 đường Ngô Quyền, Vạn Mỹ, Ngô Quyền, Hải Phòng

MST: 0200430722.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10261971080/A11 ngày 03/05/2019 tại Chi cục Hải quan Cửa khẩu cảng Đình Vũ - Cục Hải quan thành phố Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Urê trong dung dịch nước (hàm lượng urê ~ 32% tính theo trọng lượng dung dịch), đóng gói 10,9 kg/can. Theo khai báo mặt hàng được sử dụng để xử lý khí thải cho động có diesel.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Urê trong dung dịch nước (hàm lượng urê ~ 32% tính theo trọng lượng dung dịch), đóng gói 10,9 kg/can. Theo khai báo mặt hàng được sử dụng để xử lý khí thải cho động có diesel.

thuộc nhóm 31.02 “Phân khoáng hoặc phân hóa học, có chứa nitơ”, mã số 3102.10.00 “- Urê, có hoặc không ở trong dung dịch nước” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này thay thế Thông báo về kết quả phân loại đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu số 3989/TB-TCHQ ngày 16/6/2020 của Tổng cục Hải quan./.