| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3150/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 5 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 3 tại Thông báo số 1445/TB-KĐ3 ngày 19/7/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: N-polyoxyethylene ethylenediamine - EDA-3-70 - Nguyên liệu sản xuất dùng trong xây dựng, hàng mới 100% 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Basf Việt Nạm Địa chỉ: số 12, Đại lộ tự do, KCN Việt Nam - Singapore, TX Thuận An, T. Bình Dương; Mã số thuế: 3700238204 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10202868234/A12 ngày 28/5/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan quản lý hàng đầu tư - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: N, N, N', N'-tetrakis (2-hydroxyethyl)-ethylenediamine trong nước. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: N, N, N', N'-tetrakis (2-hydroxyethyl)-ethylenediamine trong nước thuộc nhóm 29.22 “Hợp chất amino chức oxy”, phân nhóm “- Rượu - amino, trừ loại chứa 2 chức oxy trở lên, ete và este của chúng; muối của chúng”, mã số 2922.19.90 “- - - loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.