BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3132/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 21 tháng 5 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo số 2621/TB-KĐ3 ngày 11/10/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Dầu gội làm sạch gàu - CYSTIPHANE BIORGA Intensive Anti - Dandruff Shampoo DS 200ml. Số lô 72431B - Hạn dùng 08/2020 (mục 4 tờ khai hải quan)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần dược phẩm Tedis-Việt Hà;

Địa chỉ: Lô F.2B đường số 2, KCN Long Hậu, xã Long Hậu, huyện Cần Giuộc, tỉnh Long An;

MST: 1101247615

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10222574634/A41 ngày 18/9/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng Đầu Tư (Cục Hải quan TP.Hồ Chí Minh).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dầu gội đầu trị gàu dạng lỏng có chứa Salicylic acid, climbazole, đóng gói bán lẻ chai 200ml

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dầu gội đầu trị gàu dạng lỏng có chứa Salicylic acid, climbazole, đóng gói bán lẻ chai 200ml

thuộc nhóm 33.05 “Chế phẩm dùng cho tóc”, phân nhóm 3305.10 “- Dầu gội đầu”, mã số 3305.10.10 “- - Có tính chất chống nấm” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.