| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 196/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 01 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại thông báo số 1414/TB-KĐHQ ngày 24/11/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Băng dán gáy vở, chưa phủ keo, chất liệu băng giấy, dạng cuộn, định lượng 120g/m2. Khổ rộng 28mm - 45mm. /- 10%. Hàng mới 100% (Mục 1) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần thương mại và xuất nhập khẩu Asem. Địa chỉ: Số 6c Khu thác nước, Thị trấn Đồng Đăng, Huyện Cao Lộc, Tỉnh Lạng Sơn. Mã số thuế: 4900786055. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10154946713/A11 ngày 09/8/2017 tại Chi cục Hải quan Cốc Nam - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Giấy rập nổi làm từ bột hóa, chưa thấm tẩm, tráng phủ, chưa in hay trang trí bề mặt, được nhuộm màu đen toàn bộ, định lượng 110 g/m2, dạng cuộn, khổ 45 mm. | |
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 48.23 “Giấy, bìa, tấm xenlulo và màng xơ sợi xenlulo khác, đã cắt theo kích cỡ hoặc hình dạng; các vật phẩm khác bằng bột giấy, giấy, bìa, tấm xenlulo hoặc màng xơ sợi xenlulo”, phân nhóm 4823.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 4823.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.