| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1428/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 19 tháng 3 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Nghị định 122/2016/TT-BTC ngày 01/09/2016 của Chính phủ về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu nhập khẩu ưu đãi, Danh mục hàng hóa và mức thuế tuyệt đối, thuế hỗn hợp, thuế nhập khẩu ngoài hạn ngạch thuế quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan - Chi cục Kiểm định hải quan 4 tại thông báo số 1274/TB-KĐ4 ngày 27/9/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2 tờ khai hải quan: Conmik Bitumik 3mm P (S) - Màng chống thấm nước dạng cuộn hiệu Conmik, chất liệu bitum nhựa đường, 200 cuộn, 1 cuộn = rộng 1m x dài 10m x dày 3mm, hàng mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Đầu tư xây dựng và dịch vụ Thương mại Trường Sơn; Địa chỉ: Số 8 ngõ 1002 đường Láng, phường Láng Thượng, quận Đống Đa, Hà Nội; MST: 0101644674. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10156962304/A12 ngày 22/8/2017 tại Chi cục HQCK Cảng Đà Nẵng - Cục HQ TP. Đà Nẵng. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tấm màng chống thấm bằng nhựa đường đã trộn với chất độn canxi cacbonat, dạng cuộn, có kích thước rộng 1m x dài 10m x dày 3mm, được gia cố ở giữa bằng lớp vải không dệt polyester (chiều dày ~ 0.15mm), bề mặt trên phủ các hạt cát mịn, bề mặt dưới phủ lớp màng mỏng polyethylene (chiều dày ~ 0.02mm) có khả năng dễ bóc tách ra khỏi bề mặt bám dính của tấm. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tấm màng chống thấm bằng nhựa đường đã trộn với chất độn canxi cacbonat, dạng cuộn, có kích thước rộng 1m x dài 10m x dày 3mm, được gia cố ở giữa bằng lớp vải không dệt polyester (chiều dày ~ 0.15mm), bề mặt trên phủ các hạt cát mịn, bề mặt dưới phủ lớp màng mỏng polyethylene (chiều dày ~ 0.02mm) có khả năng dễ bóc tách ra khỏi bề mặt bám dính của tấm. thuộc nhóm 68.07 “Các sản phẩm bằng asphalt hoặc bằng vật liệu tương tự (ví dụ, bi-tum dầu mỏ hoặc hắc ín than đá)”, mã số 6807.10.00 “ - Dạng cuộn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.