BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1340/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 04 tháng 3 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo số 512/TB-KĐ1 ngày 03/12/2019, Thông báo đính chính số 73/TB-KĐ1 ngày 18/02/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2: Hạt Nhựa PP (POLYPROPYLEN), mã Corn Starch, hàng do Trung Quốc sản xuất, mới 100%.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công Ty TNHH Một thành viên Kosei Quốc tế; Mã số thuế: 0900456998; Địa chỉ: T.Mễ Hạ - X.Yên Phủ - H.Yên Mỹ - Tỉnh Hưng Yên.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10286128021/A12 ngày 09/09/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Gia Thụy - Cục Hải quan TP Hà Nội.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Polypropylene nguyên sinh, dạng hạt có chứa chất độn tinh bột (hàm lượng 70%).

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Polypropylene nguyên sinh, dạng hạt có chứa chất độn tinh bột (hàm lượng 70%).

thuộc nhóm 39.02 “Các polyme từ propylen hoặc từ các olefin khác, dạng nguyên sinh”, phân nhóm 3902.10 “- Polypropylen”, mã số 3902.10.40 “- - Dạng hạt, viên, hạt cườm, vẩy, mảnh và các dạng tương tự”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.