BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2415/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 21 tháng 6 năm 2022

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra, giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị xác định trước số 1104/DKSH-TCHQ/2021 ngày 05/04/2022 và công văn số 1163/DKSH-TCHQ/2022 ngày 05/04/2022 của Công ty TNHH DKSH Việt Nam; Mã số thuế: 3700303206 cung cấp;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Hershey’s kisses cookies ‘N’ creme, white chocolate with cookie bits.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sô cô la trắng với bánh quy Hershey’s kisses cookies ‘N’ creme.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin.

Nhà sản xuất: Hershey Malaysia SDN.BHD.

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Sô cô la trắng (88%), bánh quy (12%).

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Những viên sô cô la trắng với bánh quy được bọc riêng lẻ, dùng để ăn trực tiếp, không qua chế biến, đóng gói 36g/túi.

- Hàm lượng tính trên trọng lượng: Sô cô la trắng (88%), bánh quy (12%).

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Hershey’s kisses cookies ‘N’ creme, white chocolate with cookie bits.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sô cô la trắng, dạng khối nhỏ có chứa những viên bánh quy nhỏ, được bao gói nilon kín, đóng gói 36g/túi.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin.

Nhà sản xuất: Hershey Malaysia SDN.BHD.

thuộc nhóm 17.04 “Các loại kẹo đường (kể cả sô cô la trắng), không chứa ca cao”, phân nhóm 1704.90 “- Loại khác”, mã số 1704.90.20 “- - Sô cô la trắng”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH DKSH Việt Nam biết và thực hiện./.