| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2395/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 20 tháng 6 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15 tháng 02 năm 2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số 01/CVKL ngày 20/5/2022 của Công ty TNHH ANT Kim Long (MST: 0109504848) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo: Màn hình TFT LCD cảm ứng kích thước 7inch; có khe cắm thẻ nhớ SD (hỗ trợ thẻ có dung lượng tối đa 32Gb) có chức năng đàm thoại với thiết bị liên lạc ngoài cửa hoặc với các thiết bị liên lạc khác được đấu nối cùng thông qua loa và mic gắn trên thiết bị này; có chức năng xem lại lịch sử các cuộc gọi, xem trực tiếp màn hình để quan sát hình ảnh thu từ camera được kết nối (camera của thiết bị liên lạc ngoài cửa). Thiết bị phù hợp kết hợp sử dụng cùng thiết bị liên lạc ngoài cửa để kiểm soát ra vào từ bên ngoài. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: + Thiết bị liên lạc trong nhà AQ-07LL là thiết bị liên lạc hữu tuyến có dây, dùng để kiểm soát ra vào của căn hộ trong các tòa nhà chung cư. Khi khách đến cửa căn hộ sẽ sử dụng nút nhấn gọi trên thiết bị liên lạc ngoài cửa để kích hoạt cuộc gọi đến thiết bị liên lạc trong nhà AQ-07LL, chủ nhà thông qua thiết bị AQ-07LL để đàm thoại và giao tiếp với khách ngoài cửa và quyết định có hay không mở cửa tiếp khách. + Thiết bị liên lạc trong nhà AQ-07LL có thể gửi hình ảnh, cuộc gọi của những khách ghé thăm tới Smartphone thông qua app của hãng được cài đặt trên điện thoại. + Thiết bị liên lạc trong nhà AQ-07LL có thể kết nối với các thiết bị khác trong tòa nhà tại khu vực lễ tân, sảnh, bảo vệ, thang máy thông qua hệ thống mạng hữu tuyến để kiểm soát ra vào. - Thông số kỹ thuật: Màn hình cảm ứng 7 inch TFT LCD, độ phân giải 800 x 480 pixel; nguồn 12 V DC; công suất tiêu thụ tối đa: 6W; kích thước : (234 x 144.5 x 21) mm; kết nối camera ip: tối đa 8 camera. Sản phẩm được lắp trên tường bên trong của căn hộ. - Công dụng theo thiết kế: Thiết bị dùng để liên lạc nội bộ (liên lạc với các thiết bị liên lạc ngoài cửa hoặc thiết bị liên lạc khác được đấu nối cùng) nhằm kiểm soát an ninh căn hộ. | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 85.17 “Bộ điện thoại, kể cả điện thoại cho mạng di động tế bào hoặc mạng không dây khác; thiết bị khác để truyền hoặc nhận tiếng, hình ảnh hoặc dữ liệu khác, kể cả các thiết bị viễn thông nối mạng hữu tuyến hoặc không dây (như loại sử dụng trong mạng nội bộ hoặc mạng diện rộng), trừ loại thiết bị truyền hoặc thu của nhóm 84.43, 85.25, 85.27 hoặc 85.28”, phân nhóm “- Thiết bị khác để phát hoặc nhận tiếng, hình ảnh hoặc dữ liệu khác, kể cả thiết bị thông tin hữu tuyến hoặc không dây (như loại sử dụng trong mạng nội bộ hoặc mạng diện rộng)”, phân nhóm 8517.62 “- - Máy thu, đổi và truyền hoặc tái tạo âm thanh, hình ảnh hoặc dạng dữ liệu khác, kể cả thiết bị chuyển mạch và thiết bị định tuyến”, phân nhóm “- - - Thiết bị truyền dẫn khác kết hợp với thiết bị thu”, mã số 8517.62.59 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH ANT Kim Long biết và thực hiện./.