| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2315/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 6 năm 2022 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 22275/LSP-DA ngày 10/3/2022, công văn số 22441/LSP-DA ngày 13/5/2022 của Công ty TNHH Hóa Dầu Long Sơn, mã số thuế: 3500890966; công văn số 22/KĐHQ-NV ngày 28/4/2022 của Cục Kiểm định hải quan;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Sản phẩm chưng cất dầu mỏ, cracking xúc tác: 100% - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Nguyên liệu để sản xuất các sản phẩm Olefins và Polyolefins, không bán ra thị trường nội địa. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: Sản phẩm chưng cất dầu mỏ, cracking xúc tác: 100%, thành phần cấu tử thơm >51%, - Thông số kỹ thuật: + Màu: Màu nâu + Mùi: Mùi dầu nặng + Ngưỡng mùi: Không có sẵn + pH: Không có sẵn + Điểm tan chảy/Điểm đông: -40°C ~ -20°C + Nhiệt độ sôi đầu và khoảng sôi: 280.5°C + Điểm chớp cháy: 62°C + Tốc độ bay hơi: Không có sẵn + Giới hạn cháy (chất lỏng, khí): Không có sẵn + Giới hạn cháy trên/giới hạn cháy dưới hoặc giới hạn nổ: Không có sẵn. + Áp suất hơi: 0.4kPa (40°C) + Độ hoà tan: Không có sẵn + Khối lượng riêng: Không có sẵn + Trọng lượng riêng (tỷ trọng trung bình): 0.95-09.97 + Hệ số phân tán n-octanol/nước: Không có sẵn + Nhiệt độ tự bắt cháy: 225°C + Nhiệt độ tự phân hủy: 400°C + Độ nhớt 2~3.5mm2/s (50°C) + Trọng lượng phân tử: Không có sẵn - Quy trình sản xuất: Hỗn hợp này được hình thành trong quá trình phản ứng bẻ gãy mạch carbon. - Công dụng theo thiết kế: Nguyên liệu hoá dầu. | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:
thuộc nhóm thuộc nhóm 27.07 “Dầu và các sản phẩm khác từ chưng cất hắc ín than đá ở nhiệt độ cao; các sản phẩm tương tự có khối lượng cấu tử thơm lớn hơn cấu tử không thơm.”, phân nhóm “- Loại khác:”, phân nhóm 2707.99 “- - Loại khác:”, mã số 2707.99.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.