BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 188/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 13 tháng 01 năm 2023

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/ 2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 10-22/ĐK-CT ngày 6/10/2022 của Công ty cổ phần AZOVET Việt Nam, mã số thuế: 0109330165; công văn số 576/KĐHQ-KĐ(NB) ngày 29/11/2022 của Cục Kiểm định hải quan;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: MS GOLDDUST

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bột hút ẩm vệ sinh có khả năng hấp thụ độ âm cực mạnh, làm sạch môi trường và tạo mùi dễ chịu. Sản phẩm này, với công thức đặc biệt, phù hợp cho tất cả các loài vật nuôi trong chăn nuôi trang trại.

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có

Nhà sản xuất: SLS Lommel B.V.

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:

Bột cao lanh (Kaolin): (94.801%) bao gồm Kaolin sand 73.23,%, Kaolin 100-160μm 11.4% và Kaolin 60-100μm

Phụ gia: Chiết xuất tinh dầu thông (4.9%); rong biển (0.1%); Đất sét (0.1%); Yuca (0.01%); tinh dầu bạch đàn (0.076%); tinh dầu quế (0.004%); tinh dầu chanh (0.004%); Potassium chloride (0.005%).

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Bột hút ẩm vệ sinh với độ hấp thụ độ ẩm cực mạnh làm sạch môi trường và tạo mùi dễ chịu, giảm nồng độ amoniac trong chuồng nuôi, làm khô động vật non sau sinh. Sản phẩm này, với công thức đặc biệt, phù hợp cho tất cả các loài vật nuôi trong chăn nuôi trang trại

* Liều lượng:

50-100 g/m2

Nếu cần thiết có thể bổ sung thêm Golddust

Sử dụng quanh năm, hoặc chỉ sử dụng trong các giai đoạn nguy cơ hoặc khu vực nguy cơ.

* Chỉ định:

Sử dụng cho gia súc:

Ô chuồng: đối với các ô chuồng ướt, dùng 2 lần/ngày

Chuồng bê: sử dụng để rắc nền chuồng

Liều tiêu chuẩn sẽ được duy trì khi sử dụng cùng chất độn chuồng.

Sử dụng cho lợn:

Chuồng đẻ: Sử dụng rắc chuồng trước khi nái đẻ, rắc lại nếu vẫn còn ẩm ướt.

Hành lang: Sử dụng trước khi vận chuyển vật nuôi.

Sử dụng cho gia cầm:

Trộn cùng chất độn chuồng trước khi chuyển gà

Chuồng đẻ - Sử dụng 3 lần/chu trình, phụ thuộc vào áp lực mầm bệnh trong chuồng.

- Thông số kỹ thuật: Dạng bột, bao 25kg, màu trắng/xám; pH 8.4 ±0.5, mùi bạch đàn

- Quy trình sản xuất:

Đổ đầy thùng trộn bột cao lanh.

Thêm bột đất sét trong khi khuấy.

Chuẩn bị hỗn hợp theo liều lượng trong bình định lượng, gồm: Chiết xuất tinh dầu thông; rong biển; Yuca; tinh dầu bạch đàn; tinh dầu quế; tinh dầu chanh; Potassium chloride.

Trộn thêm 10 phút và cho hỗn hợp trong bình định lượng vào thùng trộn.

Trộn trong 2 giờ.

Phân tích sản phẩm phù hợp với báo cáo thử nghiệm.

Nếu sản phẩm phù hợp với các thông số kỹ thuật, sản phẩm có thể được cho vào túi.

- Công dụng theo thiết kế: Bột vệ sinh rắc nền chuồng trại làm sạch môi trường và điều kiện sống cho vật nuôi, tạo mùi dễ chịu, ức chế sự phát triển của vi khuẩn, cải thiện quá trình lên men của phân, phù hợp cho tất cả các loài vật nuôi trong chăn nuôi trang trại.

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:

Tên thương mại: MS GOLDDUST

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:

Bột cao lanh (Kaolin): (94.801%) bao gồm Kaolin sand 73.23%, Kaolin 100-160μm 11.4% và Kaolin 60-100μm

Phụ gia: Chiết xuất tinh dầu thông (4.9%); rong biển (0.1%); Đất sét (0.1%); Yuca (0.01%); tinh dầu bạch đàn (0.076%); tinh dầu quế (0.004%); tinh dầu chanh (0.004%); Potassium chloride (0.005%).

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Bột hút ẩm vệ sinh với độ hấp thụ độ ẩm cực mạnh làm sạch môi trường và tạo mùi dễ chịu, giảm nồng độ amoniac trong chuồng nuôi, làm khô động vật non sau sinh. Sản phẩm này, với công thức đặc biệt, phù hợp cho tất cả các loài vật nuôi trong chăn nuôi trang trại

* Liều lượng:

50-100 g/m2

Nếu cần thiết có thể bổ sung thêm Golddust

Sử dụng quanh năm, hoặc chỉ sử dụng trong các giai đoạn nguy cơ hoặc khu vực nguy cơ.

* Chỉ định:

Sử dụng cho gia súc:

Ô chuồng: đối với các ô chuồng ướt, dùng 2 lần/ngày

Chuồng bê: sử dụng để rắc nền chuồng

Liều tiêu chuẩn sẽ được duy trì khi sử dụng cùng chất độn chuồng.

Sử dụng cho lợn:

Chuồng đẻ: Sử dụng rắc chuồng trước khi nái đẻ, rắc lại nếu vẫn còn ẩm ướt.

Hành lang: Sử dụng trước khi vận chuyển vật nuôi.

Sử dụng cho gia cầm:

Trộn cùng chất độn chuồng trước khi chuyển gà

Chuồng đẻ - Sử dụng 3 lần/chu trình, phụ thuộc vào áp lực mầm bệnh trong chuồng.

- Thông số kỹ thuật: Dạng bột, bao 25kg, màu trắng/xám; pH 8.4 ± 0.5, mùi bạch đàn

- Quy trình sản xuất:

Đổ đầy thùng trộn bột cao lanh.

Thêm bột đất sét trong khi khuấy.

Chuẩn bị hỗn hợp theo liều lượng trong bình định lượng, gồm: Chiết xuất tinh dầu thông; rong biển; Yuca; tinh dầu bạch đàn; tinh dầu quế; tinh dầu chanh; Potassium chloride.

Trộn thêm 10 phút và cho hỗn hợp trong bình định lượng vào thùng trộn.

Trộn trong 2 giờ.

Phân tích sản phẩm phù hợp với báo cáo thử nghiệm.

Nếu sản phẩm phù hợp với các thông số kỹ thuật, sản phẩm có thể được cho vào túi.

- Công dụng theo thiết kế: Bột vệ sinh rắc nền chuồng trại làm sạch môi trường và điều kiện sống cho vật nuôi, tạo mùi dễ chịu, ức chế sự phát triển của vi khuẩn, cải thiện quá trình lên men của phân, phù hợp cho tất cả các loài vật nuôi trong chăn nuôi trang trại.

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có

Nhà sản xuất: SLS Lommel B.V.

thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác. ”, phân nhóm “- Loại khác: ”, phân nhóm 3824.99 “- - Loại khác:”, phân nhóm “- - - Loại khác:”, mã số 3824.99.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.