BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1705/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 12 tháng 4 năm 2023

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 8/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 2410-03/2022/HAT ngày 15/02/2023 của Công Ty TNHH Henkel Adhesive Technologies Việt Nam, mã số thuế: 3600450091;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Chất kết dính (Các polyme acrylic) LOCTITE ECCOBOND EN 3410 55CC

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chất kết dính

Ký, mã hiệu, chủng loại: 2183004

Nhà sản xuất: Công Ty TNHH Henkel Adhesive Technologies Việt Nam

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:

Thành phần

Hàm lượng

Isobornyl acrylate

30- 60%

Urethane acrylate oligomer

30- 60%

2-Methyl-1-(4-(methylthio-)phenyl)-2-morpholinopropanone-1

1- 10%

Acrylic ester

1- 10%

2-Hydroxy-2-methylpropiophenone

1- 10%

Phenyl bis(2,4,6-trimethylbenzoyl)-phosphine oxide

1- 10%

Acrylic acid, 3-(trimethoxysilyl)propyl ester

1- 10%

Diphenyl-2,4,6-trimethylbenzoyl phosphine oxide

1- 10%

2-benzyl-2-dimethylamino-4-morpholinobutyrophenone

0.1- 1%

Camphene

0.1- 1%

1,7,7-Trimethyltricyclo[2.2.1.02,6]heptane

0.1- 1%

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Cơ chế hoạt động: LOCTITE ECCOBOND EN 3410 là chất kết dính đóng gói dạng lỏng, được thiết kế cho COG/COF của mô đun LCD hoặc tấm nền FPC có cấu trúc vi mô ứng dụng cho lắp ráp mô đun OLED. Nó được thiết kế để cải thiện khả năng chống nứt / gãy và tách lớp để cải thiện tổng thể độ tin cậy của gói hàng.

Cách thức sử dụng:

1. Sản phẩm nhạy sáng, tránh tiếp xúc trực tiếp với ánh sáng ban ngày, UV và ánh sáng nhân tạo trong quá trình lưu trữ và sử dụng.

2. Nên dùng đường ống dây màu đen trong ứng dụng bơm keo

3. Cần lau sạch dầu mỡ trên bề mặt để đạt hiệu quả kết dính tốt nhất.

4. Độ đóng rắn phụ thuộc vào cường độ đèn, khoảng cách từ nguồn sáng, độ sâu đóng rắn cần thiết hoặc đường keo và ánh sáng truyền của tấm nền mà bức xạ cần đi qua.

5. Nên làm mát tấm nền nhạy cảm với nhiệt như các chất nhựa nhiệt dẻo.

6. Nhựa nhiệt dẻo kết tinh và bán tinh thể cần được kiểm tra xem có nguy cơ bị nứt khi tiếp xúc với chất kết dính lỏng.

7. Có thể lau sạch phần keo chưa khô bằng dung môi hữu cơ (e.g Acetone).

8. Đường keo cần để nguội trước khi chịu bất kỳ tải trọng nào.

- Thông số kỹ thuật:

Đóng gói dạng ống, dung tích 55ml, khối lượng tịnh 50G

- Công dụng theo thiết kế:

LOCTITE ECCOBOND EN 3410 55CC là chất chất kết dính đóng gói dạng lỏng, dùng để kết dính các linh kiện điện tử trên bo mạch PCB, dùng cho ngành điện tử

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:

Tên thương mại: Chất kết dính (Các polyme acrylic) LOCTITE ECCOBOND EN 3410 55CC

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:

Thành phần

Hàm lượng

Isobornyl acrylate

30- 60%

Urethane acrylate oligomer

30- 60%

2-Methyl-1-(4-(methylthio-)phenyl)-2-morpholinopropanone-1

1- 10%

Acrylic ester

1- 10%

2-Hydroxy-2-methylpropiophenone

1- 10%

Phenyl bis(2,4,6-trimethylbenzoyl)-phosphine oxide

1- 10%

Acrylic acid, 3-(trimethoxysilyl)propyl ester

1- 10%

Diphenyl-2,4,6-trimethylbenzoyl phosphine oxide

1- 10%

2-benzyl-2-dimethylamino-4-morpholinobutyrophenone

0.1- 1%

Camphene

0.1- 1%

1,7,7-Trimethyltricyclo[2.2.1.02,6]heptane

0.1- 1%

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng:

Cơ chế hoạt động: LOCTITE ECCOBOND EN 3410 là chất kết dính đóng gói dạng lỏng, được thiết kế cho COG/COF của mô đun LCD hoặc tấm nền FPC có cấu trúc vi mô ứng dụng cho lắp ráp mô dun OLED. Nó được thiết kế để cải thiện khả năng chống nứt / gãy và tách lớp để cải thiện tổng thể độ tin cậy của gói hàng.

Cách thức sử dụng:

1. Sản phẩm nhạy sáng, tránh tiếp xúc trực tiếp với ánh sáng ban ngày, UV và ánh sáng nhân tạo trong quá trình lưu trữ và sử dụng.

2. Nên dùng đường ống dây màu đen trong ứng dụng bơm keo

3. Cần lau sạch dầu mỡ trên bề mặt để đạt hiệu quả kết dính tốt nhất.

4. Độ đóng rắn phụ thuộc vào cường độ đèn, khoảng cách từ nguồn sáng, độ sâu đóng rắn cần thiết hoặc đường keo và ánh sáng truyền của tấm nền mà bức xạ cần đi qua.

5. Nên làm mát tấm nền nhạy cảm với nhiệt như các chất nhựa nhiệt dẻo.

6. Nhựa nhiệt dẻo kết tinh và bán tinh thể cần được kiểm tra xem có nguy cơ bị nứt khi tiếp xúc với chất kết dính lỏng.

7. Có thể lau sạch phần keo chưa khô bằng dung môi hữu cơ (e.g Acetone).

8. Đường keo cần để nguội trước khi chịu bất kỳ tải trọng nào.

- Thông số kỹ thuật:

Đóng gói dạng ống, dung tích 55ml, khối lượng tịnh 50G

- Công dụng theo thiết kế:

LOCTITE ECCOBOND EN 3410 55CC là chất chất kết dính đóng gói dạng lỏng, dùng để kết dính các linh kiện điện tử trên bo mạch PCB, dùng cho ngành điện tử

Ký, mã hiệu, chủng loại: 2183004

Nhà sản xuất: Công Ty TNHH Henkel Adhesive Technologies Việt Nam

thuộc nhóm 35.06 “Keo đã điều chế và các chất kết dính đã điều chế khác, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các sản phẩm phù hợp dùng như keo hoặc các chất kết dính, đã đóng gói để bán lẻ như keo hoặc như các chất kết dính, khối lượng tịnh không quá 1 kg.”, mã số 3506.10.00 “- Các sản phẩm phù hợp dùng như keo hoặc như các chất kết dính, đã đóng gói để bán lẻ như keo hoặc như các chất kết dính, khối lượng tịnh không quá 1kg” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.