BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1259/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 22 tháng 3 năm 2023

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số 20230106-001/CVHQ ngày 06/01/2023 và công văn bổ sung số 062023/BM ngày 06/01/2023 của Công ty TNHH thiết bị công nghệ Bình Minh (MST: 0102388286) và hồ sơ kèm theo;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Động cơ diesel dùng cho tổ máy phát điện.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Động cơ diesel dùng cho tổ máy phát điện.

Công suất tối đa 18 KW ở 1500RPM (50HZ), dùng cho tổ máy phát điện công suất 18.8KVA (50HZ- 3pha), 14.5KVA (50HZ-1pha).

Công suất tối đa 21.6KW ở 1800rpm (60HZ), dùng cho tổ máy phát điện công suất tối đa 23.1 KVA (60HZ 3pha), 15.4KVA (60HZ-1pha).

Ký, mã hiệu, chủng loại: 4TNV88-GGEAS.

Nhà sản xuất: Yanmar Power Technology (Ấn độ)

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Dùng kết hợp với đầu phát điện để tạo ra tổ máy phát điện phát ra nguồn điện xoay chiều.

- Thông số kỹ thuật: Động cơ diesel dùng cho tổ máy phát điện.

Công suất tối đa 18 kW ở 1500rpm (50Hz), dùng cho tổ máy phát điện công suất 18.8kVA (50Hz - 3 pha), 14.5kVA (50Hz - 1 pha).

Công suất tối đa 21.6kW ở 1800rpm (60Hz), dùng cho tổ máy phát điện công suất tối đa 23.1kVA (60Hz - 3 pha), 15.4kVA (60Hz - 1 pha).

- Quy trình sản xuất: Theo quy trình của nhà sản xuất.

- Công dụng theo thiết kế: Sử dụng cho tổ máy phát điện dự phòng cho chiếu sáng, sản xuất, viễn thông (ở những khu vực sử dụng tần số 50Hz, 60Hz). Không tham gia vào hệ thống truyền dẫn hay phân phối điện lưới tại Việt Nam.

3. Kết quả xác định trước mã số:

Tên thương mại: Động cơ diesel dùng cho tổ máy phát điện.

- Tên gọi theo cấu tạo: Động cơ diesel dùng cho tổ máy phát điện. Dùng kết hợp với đầu phát điện để tạo ra tổ máy phát điện phát ra điện xoay chiều.

- Thông số kỹ thuật:

Công suất tối đa 18 kW ở 1500rpm (50Hz), dùng cho tổ máy phát điện công suất 18.8kVA (50Hz - 3 pha), 14.5kVA (50Hz - 1 pha).

Công suất tối đa 21.6kW ở 1800rpm (60Hz), dùng cho tổ máy phát điện công suất tối đa 23.1kVA (60Hz - 3 pha), 15.4kVA (60Hz - 1 pha).

- Công dụng theo thiết kế: Sử dụng cho tổ máy phát điện dự phòng cho chiếu sáng, sản xuất, viễn thông (ở những khu vực sử dụng tần số 50Hz, 60Hz). Theo thông tin doanh nghiệp cung cấp, mặt hàng không tham gia vào hệ thống truyền dẫn hay phân phối điện lưới tại Việt Nam.

Ký, mã hiệu, chủng loại: 4TNV88-GGEAS.

Nhà sản xuất: Yanmar Power Technology (Ấn độ)

thuộc nhóm 84.08 “Động cơ đốt trong kiểu piston cháy do nén (động cơ diesel hoặc bán diesel)”, phân nhóm 8408.90 “- Động cơ khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 8408.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH thiết bị công nghệ Bình Minh biết và thực hiện./.