BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 1257/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 22 tháng 3 năm 2023

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra, giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26/2/2021 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 1 năm 2015 của Bộ trưởng Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa; phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/06/2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số số 1300/DKSH-TCHQ/2022-CG ngày 10/11/2022 của Công ty TNHH DKSH Việt Nam - mã số thuế 3700303206;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Bánh cuộn trứng Gery (Gery Egg roll)

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bánh cuộn trứng màu vàng, giòn

Ký, mã hiệu, chủng loại: Bánh cuộn trứng

Nhà sản xuất: CV.SURYA KENCANA FOOD

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau:

- Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Bột mì, đường, bột lòng đỏ trứng (8%), dầu thực vật hydro hóa, bột whey, chiết xuất mạch nha, chất nhũ hóa 322(i), dầu thực vật (chứa chất chống oxy hóa 319), chất tạo xốp 500 (ii), muối. Sản phẩm có chứa Gluten bột mì, bột lòng đỏ trứng, bột whey, chiết xuất mạch nha, và chất nhũ hóa từ đậu nành.

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Ăn trực tiếp

- Hàm lượng tính trên trọng lượng: Bột mì (50%); Đường (35%); bột lòng đỏ trứng (8%); dầu thực vật hydro hóa (3%); bột whey (2.5%); chiết xuất mạch nha (0.75%); chất tạo xốp, muối, phụ gia khác (0.75%).

- Thông số kỹ thuật: Tổng số vi sinh vật hiếu khí (104 CFU/G), Tổng số nấm men và nấm mốc (102 CFU/g), Aflatoxin tổng số (4 μg/kg)...

- Quy trình sản xuất:

Sàng lọc nguyên vật liệu -> Định lượng nguyên vật liệu theo công thức -> Phối trộn -> Nướng hỗn hợp và định hình sản phẩm -> Đóng gói sản phẩm -> Phân phối thành phẩm.

- Công dụng theo thiết kế: Thực phẩm, dùng ăn trực tiếp.

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số thì mặt hàng:

Tên thương mại: Bánh cuộn trứng Gery (Gery Egg roll)

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm thực phẩm dạng trụ tròn (đường kính ≈ 1.5 cm, dài ≈ 14cm), được tạo thành từ nhiều lớp bánh mỏng cuộn lại, rỗng ruột, giòn, xốp, có thành phần gồm Bột mì (50%); Đường (35%); bột lòng đỏ trứng (8%); dầu thực vật hydro hóa (3%); bột whey (2.5%); chiết xuất mạch nha (0.75%); chất tạo xốp, muối, phụ gia khác (0.75%), đóng gói 210g/hộp.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Bánh cuộn trứng

Nhà sản xuất: CV.SURYA KENCANA FOOD

thuộc nhóm 19.05 “Bánh mì, bánh bột nhào (pastry), bánh ga tô (cakes), bánh quy và các loại bánh khác, có hoặc không chứa ca cao; bánh thánh, vỏ viên nhộng dùng trong ngành dược, bánh xốp sealing wafers, bánh đa và các sản phẩm tương tự”, phân nhóm “- Bánh quy ngọt; bánh waffles và bánh xốp wafers:”, phân nhóm 1905.32 “- - Bánh waffles và bánh xốp wafers:”, mã số 1905.32.20 “- - - Bánh xốp wafers (SEN)” tại Danh mục HHXKNK Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty biết và thực hiện./.