BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 22/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 02 tháng 01 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan - Chi cục Kiểm định Hải quan 4 tại thông báo số 1434/TB-KĐ4 ngày 30/11/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 tờ khai hải quan: Sản phẩm không dệt, sản phẩm của xơ thủy tinh, dùng sản xuất linh kiện xe gắn máy - SILICA FIBER NEEDLE MAT SILICA FABRIC 1mm T8.0mmxW0. 91MxL30M (150kg/M3).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty HHCN Broad Bright; Địa chỉ: KCN Hố Nai, Trảng Bom, Đồng Nai; MST: 3600244765.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10202076976/A12 ngày 23/5/2018 tại Chi cục Hải quan Thống Nhất - Cục HQ tỉnh Đồng Nai.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm không dệt từ xơ sợi thủy tinh (chiếm 53,4%), chưa thấm tẩm, tráng phủ, gồm nhiều lớp ép chồng lên nhau trên nền vải dệt thoi bằng sợi thủy tinh (chiếm 46,6%), dày 8mm, khổ rộng 910mm.

5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm không dệt từ xơ sợi thủy tinh (chiếm 53,4%), chưa thấm tẩm, tráng phủ, gồm nhiều lớp ép chồng lên nhau trên nền vải dệt thoi bằng sợi thủy tinh (chiếm 46,6%), dày 8mm, khổ rộng 910mm.

thuộc nhóm 70.19 “Sợi thủy tỉnh (kể cả len thủy tinh) và các sản phẩm của nó (ví dụ, sợi, vải dệt)”, phân nhóm “- Tấm mỏng (voan), mạng, chiếu, đệm, tấm và các sản phẩm không dệt tương tự”, phân nhóm 7019.39 - - Loại khác, mã số 7019.39.90 - - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.